ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่องส่วนผสมค่ะ Skin-Barrier™ และ SkinLipid™

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่องส่วนผสมค่ะ Skin-Barrier™ และ SkinLipid™

โพสต์โดย sawaengsak » เสาร์ ส.ค. 21, 2021 7:13 pm

1.ระหว่าง Skin-Barrier™ และ SkinLipid™ ส่วนผสมใดฟื้นฟูสภาพผิวได้ดีกว่ากันคะ เพราะเห็นว่าเป็นส่วนผสมในกลุ่ม barrier เหมือนกัน

2.Pure-Baicalin™ หรือ French Pine Bark หรือ Grape Seed Extract จะทำให้สูตรมีสีเข้ม อาจจะไม่น่าใช้
อยากทราบว่าถ้าผสมลงไปในเซรั่ม จะได้สีน้ำตาลประมาณไหนคะ??

ขอบคุณมาก ๆ นะคะ :)
ไฟล์แนป
brown.jpg (32.16 KiB) เปิดดู 1059 ครั้ง
sawaengsak

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องส่วนผสมค่ะ Skin-Barrier™ และ SkinLipid™

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ส.ค. 22, 2021 9:47 pm

สวัสดีคะ

1. ตอบไม่ได้คะ เนื่องจากเป็นส่วนผสมคนละตัวกัน และยังไม่มีผลการวิจัยนำมาเทียบกันตรงๆ คะ

2. แนะนำลองสั่งซื้อขนาดเล็กสุด มาทดสอบในสูตร เนื่องจากสีที่เกิดขึ้นในเนื้อสูตร ขึ้นอยู่กับปริมาณการใช้ และองค์ประกอบอื่นๆในสูตร ด้วยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง