ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Activated Resorcinol & Aristoflex AVC

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Activated Resorcinol & Aristoflex AVC

โพสต์โดย nuntasu.armmer » เสาร์ ส.ค. 21, 2021 10:29 am

Activated Resorcinol & Aristoflex AVC สามารถผสมสองตัวนี้เข้าด้วยกันได้ทันทีเลยไหมครับ หรือต้องมีตัวผสาน
nuntasu.armmer

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Activated Resorcinol & Aristoflex AVC

โพสต์โดย kansenklang » เสาร์ ส.ค. 21, 2021 9:20 pm

Activated Resorcinol ละลายในน้ำมันครับ ต้องมีส่วนของน้ำมันเพื่อละลายส่วนผสมนี้
Aristoflex AVC เป็นสารสร้างเนื้อเจลเบสน้ำ ต้องใช้ Emulsifier อื่นเพิ่มครับ (อาจเป็น oil in water หรือ Water in Oil ก็ได้ครับ)
kansenklang

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 23 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง