ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอปรึกษาสูตร Activated Resorcinol™

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอปรึกษาสูตร Activated Resorcinol™

โพสต์โดย nuntasu.armmer » อังคาร ส.ค. 17, 2021 9:52 pm

สวัสดีครับ วันนี้ผมได้สั่งซื้อ Activated Resorcinol™
และผมมีวัตถุดิบอยู่แล้ว ทั้งหมดดังนี้ครับ
1.Activated Resorcinol™
2.shea butter
3.Aristoflex AVC
4.white oil Mineralmoil
5.Isopropyl Myristate
6.Tween20
-------------------------------------
ผมอยากทำโลชั่นทาตัวโดยใช้วัตถุดิบที่ผมมีอยู่แล้ว โดยไม่ต้องซื้อเพิ่ม
ผมอยากผสม 1 2 3 เข้าด้วยกันครับ อยากจะขอสูตรจาก staff ครับ
เหตุผลที่อยากใส่ 2 เข้าไปด้วยเพราะอยากให้ผิวชุ่มชื้นครับ
nuntasu.armmer

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง