ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามส่วนผสมสำหรับ Fur Spray สำหรับสุนัข

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามส่วนผสมสำหรับ Fur Spray สำหรับสุนัข

โพสต์โดย dogplayground9 » ศุกร์ ส.ค. 13, 2021 9:48 pm

สอบถามการทำสูตร fur spray สำหรับสุนัขแบบ leave on หลังอาบน้ำค่ะ รบกวนแนะนำอัตราส่วนผสมด้วยค่ะ
ต้องการให้มีความอ่อนโยน ขนนุ่ม ไม่พันกันและเงางาม และมีคุณสมบัติ บำรุงเส้นขน และ ผิวหนังค่ะ

โดยเบื้องต้น ลองหาวัตถุดิบที่มีคุณสมบัติที่น่าสนใจดังต่อไปนี้

Pure Keratin
Mild Preserved Eco
Aloe Vera
Poly-Conditioner Pro

Sugar Fix
Lemon Oil
Lavender Fragrance Oil
Lavender Oil

Water

รบกวนแนะนำ โดยสามารถเพิ่มหรือลดส่วนประกอบ พร้อมอัตราส่วนที่เหมาะสม วิธีการผสม นะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ
dogplayground9

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามส่วนผสมสำหรับ Fur Spray สำหรับสุนัข

โพสต์โดย staff » เสาร์ ส.ค. 14, 2021 6:41 pm

สวัสดีคะ

สูตรต้องประสานนะคะ เนื่องจากมีทั้งส่วนของน้ำ และน้ำมัน โดยขึ้นอยู่กับว่าส่วนของน้ำมันมีกี่ % โดยปกติจะแนะนำ Flora Solve Clear ที่ประมาณ 3เท่า ของส่วนของน้ำมัน เช่น หากส่วนของน้ำมัน (Essential Oil ในกรณีสูตรนี้) รวมกัน เท่ากับ 1% ก็ให้เติม Flora Solve Clear 3% เพื่อช่วยประสาน/ละลาย น้ำมัน เข้ากับเบสน้ำ คะ

ส่วนอื่นไม่มีปัญหานะคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง