ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Hair serum (oil)

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Hair serum (oil)

โพสต์โดย sunshine.arada » พฤหัสฯ. ส.ค. 05, 2021 12:53 pm

สวัสดีค่ะ รบกวนสอบถามค่ะ ถ้าจะทำ hair serum ที่ผสมแค่ น้ำมันธรรมชาติ และ ซิลิโคน สูตรนี้ ควรเพิ่ม หรือ ลด อะไรบ้างคะ

Cyclopentasiloxane 1%
Dimethicone 1%
Cyclomethicone 1%
Argan Oil 10%
Almond Oil 5%
Silicone Blender 3-4%
SiliSolve Plus 0.5-1.0%

ขอบคุณค่ะ
sunshine.arada

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Hair serum (oil)

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ส.ค. 12, 2021 8:05 pm

สวัสดีคะ

silicone+oil จะประสานยาก หรือประสานไม่ได้ ถ้ามีสัดส่วนของ oil เยอะคะ

จะต้องลด oil ให้เลือกต่ำๆ 1-2% คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง