ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอคำแนะนำสครับหน่อยค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอคำแนะนำสครับหน่อยค่ะ

โพสต์โดย sunshine.arada » พุธ ส.ค. 04, 2021 11:59 am

ถ้าจะทำสครับ ใช้สูตร
กากกาแฟ
มะขามเปียก
เชียร์บัตเตอร์
ต้องใส่สารกันบูดมั้ยคะ

ถ้าใส่ ช่วยแนะนำ ชื่อสาร กับ ปริมาณให้หน่อยค่ะ
sunshine.arada

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอคำแนะนำสครับหน่อยค่ะ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ส.ค. 12, 2021 2:51 pm

สวัสดีคะ

ส่วนสำคัญคือ กากกาแฟ และมะขามเปียก ว่าได้มาอย่างไร และผ่านการฆ่าเชื้อด้วยวิธีไหน และมีผลตรวจเชื้อที่หลงเหลืออยู่หรือไม่

หากผ่านขั้นตอนนี้ สามารถเลือกใช้ Phenoxyethanol SA 1% ได้คะ จะคุมเชื้ออยู่คะ

กรณีไม่ผ่านขั้นตอนแรก ใส่สารกันเสียอย่างไรก็คุมเชื้อไม่อยู่คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง