ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถาม

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถาม

โพสต์โดย purchase57 » พุธ ส.ค. 04, 2021 9:29 am

สอบถามค่ะ
1.OCTYLDEDECYL STEAROYL STEARATE ต้องการลงในแป้ง เป็นไบเดอร์ แนะนำด้วยค่ะ ควรจะเป็นตัวไหน ที่ Myskin ขาย
2.Dimethicone/VINYL Dimethicone Crosspolymer แนะนำด้วยค่ะ ควรจะเป็นตัวไหน ที่ Myskin ขาย
3.VINYL DEIMETHICONE/METHICONE SILESQUIOXAN CROSSPOLYMER
สนใจเป็นตัว POLYMETHYSILESSQUIOZANE
purchase57

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถาม

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ส.ค. 12, 2021 2:29 pm

สวัสดีคะ

1. มีจำหน่าย คะ LipidSoft™ Heavy (Octyldodecyl Stearoyl Stearate)

2. มีจำหน่าย คะ Silicone Gel (Thick & Smooth, Dimethicone Base)

3. มีจำหน่าย คะ SiliSilk™
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง