ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามขั้นตอนและอัตราส่วนผสม degreaser ล้างคราบเหลือง สำหรับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามขั้นตอนและอัตราส่วนผสม degreaser ล้างคราบเหลือง สำหรับ

โพสต์โดย isaicequeen » อังคาร ส.ค. 03, 2021 8:01 pm

อยากทราบว่าต้องเพิ่ม / ลดอะไร %ในการใส่แต่ละอย่างเท่าไหร่คะ
เนื้อจะเป็นเหมือนแว๊กซ์ที่พอกไว้ที่ตัวสัตว์แล้วล้างคราบไขมันออกค่ะ

1.Glycerine
2.SLSE
3.IsoParaffin
4.Coconut Oil
5.กลิ่นยังไม่ได้เลือกค่ะ

ไม่มีความรู้เลยค่ะ หรือแนะนำเป็นสูตรอื่นๆก็ได้ค่ะ ที่เคยใช้คือเป็นเนื้อครีมแว๊กซ์พอกไว้ที่ตัวสัตว์บริเวณที่มีคราบไขมัน แล้วล้างออกก็จะหลุดค่ะ
isaicequeen

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามขั้นตอนและอัตราส่วนผสม degreaser ล้างคราบเหลือง สำ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ส.ค. 12, 2021 2:26 pm

สวัสดีคะ

ขออภัยคะ ทางทีมงานจะเชี่ยวชาญเฉพาะเรื่องเครื่องสำอาง เท่านั้นคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง