ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอสอบถามค่ะ ป้องกันไม่ให้ Sodium Lauroyl Glutamate ตกตะกอน

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอสอบถามค่ะ ป้องกันไม่ให้ Sodium Lauroyl Glutamate ตกตะกอน

โพสต์โดย bbaekhyunee0405 » ศุกร์ ก.ค. 16, 2021 11:56 am

หากจะป้องกันไม่ให้ Sodium Lauroyl Glutamate ตกตะกอน
แต่ไม่อยากใส่ Disodium EDTA จะมีวิธีทำอย่างไรบ้างคะ
bbaekhyunee0405

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอสอบถามค่ะ ป้องกันไม่ให้ Sodium Lauroyl Glutamate ตกตะก

โพสต์โดย staff » จันทร์ ก.ค. 19, 2021 5:34 am

สวัสดีคะ

ขึ้นอยู่กับสูตรด้วยคะ ลองไม่เติมก่อน และดูว่ามีตกตะกอนหรือเปล่าคะ ถ้าไม่พบว่ามีปัญหาก็ไม่ต้องเติมก็ได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง