ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามขั้นตอนการผสมหน่อยครับ ทำครีมลดรอยแตกลาย เวลาตั้งครรภ์

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามขั้นตอนการผสมหน่อยครับ ทำครีมลดรอยแตกลาย เวลาตั้งครรภ์

โพสต์โดย popwdream » อังคาร ก.ค. 13, 2021 12:28 am

Glycerin 5%
Allantoin 0.5%
Cocoa Butter(Deodorized - ลดกลิ่น) 10%
Fractionated Coconut Oil 5%
Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide) 3%
Panthenol (Pro Vitamin B5, DL-Panthenol, Powder) 1%
Light Cream Maker™ 1%
Phenoxyethanol 1%
น้ำ ที่เหลือ 73.5

จุดประสงค์ต้องการทำครีมลดรอยแตกลาย เวลาตั้งครรภ์ หรือ น้ำหนักเพิ่มอย่างรวดเร็ว
popwdream

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามขั้นตอนการผสมหน่อยครับ ทำครีมลดรอยแตกลาย เวลาตั้งค

โพสต์โดย kansenklang » อาทิตย์ ก.ค. 18, 2021 3:53 pm

ผสมส่วนที่เป็น water phase ก่อนนะครับ ได้แก่
DI Water
Glycerin
Allantoin
Niacinamide
Panthenol
เมื่อผสม water phase เสร็จให้เติม oil phase ลงใน water phase พร้อมกับ Emulsifier (Light Cream Maker)
เมื่อได้เนื้อครีมให้ใส่ Preservative (Phenoxyeethanol) ปิดท้ายตามครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
kansenklang

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 23 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง