ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามการผสมสูตร retinol ค่ะ ใส่ Retinol ได้สูงสุดกี่ %

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามการผสมสูตร retinol ค่ะ ใส่ Retinol ได้สูงสุดกี่ %

โพสต์โดย searisa » พุธ มิ.ย. 30, 2021 2:51 pm

หากอยากผลิตทำสูตร pure Retinol in oil สามารถใส่ Retinol ได้สูงสุดกี่เปอร์เซนต์คะ(ตามที่อยอนุญาต) แล้วตัวเบสที่เป็นออยธรรมดาที่ไม่อุดตัน ควรเลือกเป็นตัวไหนมาผสม ในสัดส่วนเท่าไหร่ดีคะ อยากได้เบสเป็นออยธรรมดา เพราะอยากดูผลเฉพาะตัว Retinol เท่านั้น (เอามาทำในงานวิจัยค่ะ)
รบกวนช่วยแนะนะด้วยค่ะว่าควรเลือกตัวไหนมาผสม
ขอบคุณค่ะ
searisa

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการผสมสูตร retinol ค่ะ ใส่ Retinol ได้สูงสุดกี่ %

โพสต์โดย staff » พุธ ก.ค. 07, 2021 9:45 pm

สวัสดีคะ

อย. ไม่ได้กำหนด อัตราสูงสุด ในการใช้ Retinol คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง