ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

body mist ควรใช้น้ำชนิดไหนครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

body mist ควรใช้น้ำชนิดไหนครับ

โพสต์โดย oat » พุธ มิ.ย. 23, 2021 4:59 pm

body mist ควรใช้น้ำชนิดไหนผสมครับ
oat

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: body mist ควรใช้น้ำชนิดไหนครับ

โพสต์โดย kansenklang » จันทร์ มิ.ย. 28, 2021 10:33 pm

หมายถึงตัวทำละลายรึปล่าวครับ
Body mist จัดอยู่ในหมวดหมู่ Perfume ดังนั้นใช้ Ethyl Alcohol เป็นตัวทำละลายหลักครับ
kansenklang

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 23 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง