ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามวิธีใช้ Moist Cream Maker™ ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามวิธีใช้ Moist Cream Maker™ ครับ

โพสต์โดย mititee » จันทร์ มิ.ย. 21, 2021 7:36 am

สอบถามวิธีใช้ Moist Cream Maker™
ครับ

ที่เคยทำ
1. อุ่น Moist Cream Maker™ กับส่วนน้ำมัน 20-30% ให้ละลาย แล้ว ปั่นน้ำ ค่อยๆ เติมน้ำมัน
บางครั้งก็แยกชั้น บางครั้งก็ไม่แยก

2. อุ่นMoist Cream Maker™ในน้ำมัน อุ่นน้ำ แล้วปั่นให้เข้ากัน ตอนทดสอบก็เข้ากันดี พอขึ้นส฿ตร จริงๆ มีการเกาะตัวเป็นก้อนๆ อยู่ในน้ำ

ลองหลายๆ วิธี ส่วนมาก จะเป็นก้อน ครีม อยู่ในน้ำ

อยากสอบถาม เทคนิค การใช้ Moist Cream Maker™ ครับว่า ควรผสม แบบไหนดีที่สุดครับ และสามารถใช้เกิน 3% ได้หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ
mititee

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามวิธีใช้ Moist Cream Maker™ ครับ

โพสต์โดย mititee » อังคาร มิ.ย. 29, 2021 7:31 am

รวยกสนหน่อยนะครับ
mititee

Re: สอบถามวิธีใช้ Moist Cream Maker™ ครับ

โพสต์โดย mititee » อังคาร มิ.ย. 29, 2021 7:32 am

รบกวนหน่อยนะครับ
mititee

โพสต์โดย staff » อังคาร มิ.ย. 29, 2021 10:52 pm

สวัสดีคะ

เหมือนการใช้ cream maker ชนิดที่ต้องใช้ความร้อนในการละลาย ทุกประการ คะ

นำ cream maker ผสมเข้ากันกับส่วนของน้ำมัน อุ่นให้ร้อนประมาณ 70-80องศา จนละลายเป็นเนื้อเดียวกัน

นำส่วนของน้ำไปอุ่น ที่ 70-80องศา ให้อุณหภูมิใกล้เคียงกัน จากนั้น ในขณะที่กำลังปั่นส่วนของน้ำ ให้ค่อยๆเติมส่วนของน้ำมันลงไป ปั่นต่อเนื่องจนเป็นเนื้อเดียวกัน

สามารถใช้มากกว่า 3% ได้ แต่โดยปกติ 3% เพียงพอแล้วในการประสานสูตรทั่วไป จึงไม่นิยมใช้มากกว่านี้ ซึ่งทำให้ต้นทุนสูงคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย mititee » จันทร์ ก.ค. 05, 2021 7:48 am

ขอบคุณครับ
mititee

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง