ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

การใช้ น้ำมันมุราซากิ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

การใช้ น้ำมันมุราซากิ

โพสต์โดย pam_ananya » เสาร์ มิ.ย. 19, 2021 12:25 pm

สวัสดีค่ะ ขอสอบถามการใช้น้ำมันมุราซากิ

1. อยากทราบว่า น้ำมัน Murasaki ก่อให้เกิดการอุดตัน ทำให้เกิดสิวไหมคะ?

2. ผิวมัน-เป็นสิวง่าย ใช้ได้ไหม?

รบกวนทาง Staff ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
pam_ananya

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: การใช้ น้ำมันมุราซากิ

โพสต์โดย staff » อังคาร มิ.ย. 29, 2021 9:57 pm

สวัสดีคะ

น้ำมันมุราซากิ ไม่ได้ก่อให้เกิดสิว หรืออุดตัน แต่สำหรับผิวมัน สาเหตุที่ต้องการใช้น้ำมันคืออะไรคะ? ผิวมัน ควรจะเน้นเลือกส่วนผสมลดความมัน ปรับสมดุลความมันผิว ไม่ควรจะพยายามเติมน้ำมันให้กับผิวเพิ่มเติมอีกคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: การใช้ น้ำมันมุราซากิ

โพสต์โดย pam_ananya » พฤหัสฯ. ก.ค. 01, 2021 12:21 pm

staff เขียน:สวัสดีคะ

น้ำมันมุราซากิ ไม่ได้ก่อให้เกิดสิว หรืออุดตัน แต่สำหรับผิวมัน สาเหตุที่ต้องการใช้น้ำมันคืออะไรคะ? ผิวมัน ควรจะเน้นเลือกส่วนผสมลดความมัน ปรับสมดุลความมันผิว ไม่ควรจะพยายามเติมน้ำมันให้กับผิวเพิ่มเติมอีกคะ

เนื่องจากสารสกัดบางตัวที่เลือก ต้องละลายในน้ำมันค่ะ ส่วนตัวเป็นคนผิวมัน อุดตันง่าย เคยผสมสูตรโดยใช้น้ำมันในสูตรบ้าง ผิวอิ่มฟูดีค่ะไม่ค่อยมันเพิ่มเท่าไร แต่จะเลือกเฉพาะน้ำมันที่ไม่อุดตันค่ะ

ขอบคุณทาง Staff มากๆ ค่า :D
pam_ananya

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง