ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ควรทาเวลาไหนคะ Stabilized Vitamin C (Natural-C Glycol™) Seru

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ควรทาเวลาไหนคะ Stabilized Vitamin C (Natural-C Glycol™) Seru

โพสต์โดย jelektip » พฤหัสฯ. มิ.ย. 10, 2021 12:16 pm

สอบถามควรทาเวลาไหนค่ะ

Stabilized Vitamin C (Natural-C Glycol™) Serum สามารถทาตอนเช้า แล้วทาครีมบำรุง ต่อด้วยกันแดดได้เลยมั้ยคะ หรือต้องเว้นระยะเวลาในการทา
หรือควรจะทาเฉพาะกลางคืนก่อนนอน และสามารถทาครีมบำรุงอย่างอื่นต่อได้เลยมั้ยคะ

และขอสอบถามเพิ่มเติม พอดีไม่ได้เข้ามาในเว็บนี้มานานค่ะ
สามารถสั่งซื้อวัตถุดิบ แล้วให้ทางบริษัทผสมครีมมาใช้เองได้อยู่มั้ยคะ
jelektip

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ควรทาเวลาไหนคะ Stabilized Vitamin C (Natural-C Glycol™)

โพสต์โดย kansenklang » พฤหัสฯ. มิ.ย. 10, 2021 8:56 pm

ขออนุญาติตอบแทนแอดมินนะครับ
ตัว Vitamin C จัดเป็นสารประเภท Anti-oxidant ซึ่งมีคุณสมบัติป้องกันมลภาวะ (exposome) จากอากาศ
แนะนำให้ทาเวลากลางคืน สามารถทาครีมตัวอื่นทับได้ครับ และปิดด้วยครีมกันแดดเสมอ
ไม่แนะนำให้ใช้เวลากลางคืนครับ อาจจะทำให้ระคายเคืองต่อผิวได้ครับ
kansenklang

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 23 ครั้ง

Re: ควรทาเวลาไหนคะ Stabilized Vitamin C (Natural-C Glycol™)

โพสต์โดย kansenklang » พฤหัสฯ. มิ.ย. 10, 2021 8:56 pm

แนะนำทากลางวันครับ ขอโทษด้วยครับเขียนผิด
kansenklang

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 23 ครั้ง

โพสต์โดย jelektip » เสาร์ มิ.ย. 12, 2021 10:25 pm

ขอบคุณมากค่ะ
jelektip

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง