ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ปรึกษาสูตรก่อนสั่งซื้อค่ะ สูตรแชมพูอ่อนโยนเพื่อเด็ก

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ปรึกษาสูตรก่อนสั่งซื้อค่ะ สูตรแชมพูอ่อนโยนเพื่อเด็ก

โพสต์โดย oranoochboon » จันทร์ มิ.ย. 07, 2021 5:16 pm

สูตรแชมพูอ่อนโยนเพื่อเด็กและผู้แพ้สารsulfate ค่ะ
Coco Glucoside
Glycerin หรือ1,3 - Propanediol (Natural)
Maltodextrin
Mild Preserved Eco
sugar thick
Citric Acid
อยากทราบว่าใช้สารเหล่านี้ปริมาณเท่าไหร่คะและเราสามารถเคลมว่าเป็นแชมพูสูตรธรรมชาติอ่อนโยน
ไม่มีSulfate สารกันเสีย กลุ่มพาราเบน. สารเคมีที่ก่อให้เกิดการระคายเคือง ได้มั้ยคะ
และต้องเพิ่มสารบำรุงเส้นผมอย่างอื่นที่เป็นสารสกัดจากธรรมชาติอื่นๆ อีกรึเปล่าคะ
ขอบคุณมากค่ะ
oranoochboon

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ปรึกษาสูตรก่อนสั่งซื้อค่ะ สูตรแชมพูอ่อนโยนเพื่อเด็ก

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มิ.ย. 13, 2021 8:50 pm

สวัสดีคะ

Coco Glucoside อาจให้ฟองได้ไม่มากนัก แนะนำพิจารณา Sulfate Free Shampoo Base หรือ Sulfate Free Foaming Base อัตรา 20-25% แทนคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง