ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Oil Blender กับเรื่องของน้ำครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Oil Blender กับเรื่องของน้ำครับ

โพสต์โดย mititee » พุธ มิ.ย. 02, 2021 7:30 am

Oil Blender™ (Polyglyceryl-3 Diisostearate)
การใช้: ใช้ในสูตร เมคอัพ ที่ไม่มีน้ำ หรือมีน้ำเล็กน้อย ทำหน้าที่ประสานน้ำมันหลากชนิดเข้าด้วยกัน, ใช้เพื่อประสาน Water-in-Oil Emulsion

ถ้าใช้ Oil Blender™ จะมีส่วนน้ำในสูตรได้มากสุด ไม่เกินเท่าไรครับ

LipidSoft™ Lite ตัวนี้ ระเหยได้หรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ
mititee

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Oil Blender กับเรื่องของน้ำครับ

โพสต์โดย mititee » พุธ มิ.ย. 02, 2021 7:35 am

เพิ่มเติมครับ
Oil Blender™ ถูกออกแบบมาให้ทำหน้าที่ประสานน้ำมัน/ซิลิโคน ต่างๆเข้าด้วยกัน มากกว่าการทำหน้าที่เป็น primary Emulsifier

หมายถึงว่า สามารถใช้ประสาน น้ำมัน ให้เข้ากับซิลิโคน ได้ใช่หรือไม่ครับ
mititee

Re: Oil Blender กับเรื่องของน้ำครับ

โพสต์โดย mititee » จันทร์ มิ.ย. 07, 2021 9:25 am

ยังรออยู่นะคราบ ^_^
mititee

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มิ.ย. 13, 2021 8:48 pm

สวัสดีคะ

ในระบบ Water-in-Oil ยิ่งส่วนน้ำเยอะมากขึ้น (ส่วนน้ำมันน้อยลง) ก็จะยิ่งทำให้สูตรเสถียรมากขึ้น คะ

LipidSoft Lite ระเหยไม่ได้คะ กรณีที่ต้องการ LipidSoft ชนิดที่ระเหยได้ มีตัวเดียวคือ LipidSoft Cyclo คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง