ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามส่วนผสมครับ วิธีผสม 3 ตัวด้านบน เข้ากับครีมทาตัว oil

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามส่วนผสมครับ วิธีผสม 3 ตัวด้านบน เข้ากับครีมทาตัว oil

โพสต์โดย vvn_ » เสาร์ พ.ค. 22, 2021 5:19 pm

1.Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide, Switzerland)
2.GlucoBright™ (Acetyl glucosamine)
3.Ethoxydiglycol

ขอทราบวิธีผสม 3 ตัวด้านบน เข้ากับครีมทาตัว oil based ครับ สามารถผสม 1 2 3 เข้าด้วยกันก่อน แล้วนำไปผสมต่อในส่วนผสมหลักได้เลยรึป่าวครับ
vvn_

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามส่วนผสมครับ วิธีผสม 3 ตัวด้านบน เข้ากับครีมทาตัว o

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ พ.ค. 23, 2021 2:58 pm

สวัสดีคะ

สูตรมีน้ำเป็นองค์ประกอบหรือเปล่าคะ ประมาณกี่ % คะ

ส่วนผสมทั้ง 3 รายการ ตามที่แจ้ง จะต้องละลายเข้ากับน้ำ หากสูตรมีน้ำเป็นองค์ประกอบ ก็ไม่มีปัญหา (ยกเว้นว่าสัดส่วนของน้ำน้อยมาก ซึ่งอาจไม่เพียงพอในการละลาย รายการที่ 1,2)
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถามส่วนผสมครับ วิธีผสม 3 ตัวด้านบน เข้ากับครีมทาตัว o

โพสต์โดย vvn_ » จันทร์ พ.ค. 24, 2021 10:14 am

staff เขียน:สวัสดีคะ

สูตรมีน้ำเป็นองค์ประกอบหรือเปล่าคะ ประมาณกี่ % คะ

ส่วนผสมทั้ง 3 รายการ ตามที่แจ้ง จะต้องละลายเข้ากับน้ำ หากสูตรมีน้ำเป็นองค์ประกอบ ก็ไม่มีปัญหา (ยกเว้นว่าสัดส่วนของน้ำน้อยมาก ซึ่งอาจไม่เพียงพอในการละลาย รายการที่ 1,2)

สูตรนี้ครับ
shea butter 63.8%
Grape Seed Oil (Refined 20%
Safe-B3™ 10%
GlucoBright™ 4%
Ethoxydiglycol 2%
Vitamin E (Tocopheryl Acetate 0.2%

ควรเพิ่มตัวไหนเข้ามาบ้าง รบกวนแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
vvn_

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » อังคาร มิ.ย. 01, 2021 10:52 pm

สวัสดีคะ

สูตรไม่สามารถผสมได้นะคะ เนื่องจากส่วนผสมบางรายการ เช่น Safe-B3, GlucoBright จะต้องละลายในน้ำ แต่ในสูตรยังไม่มีน้ำ คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง