ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามการผสมค่ะ จากสูตร Day & Night Cream by BF ตัด silicone

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามการผสมค่ะ จากสูตร Day & Night Cream by BF ตัด silicone

โพสต์โดย chutima132 » ศุกร์ พ.ค. 21, 2021 11:43 am

สอบถามค่ะ จากสูตรนี้ Day & Night Cream by BF

ตัดหรือลด Silicone Gel (Ultra Clear) ตัวนี้ ต้องเพิ่ม หรือลด ส่วนผสมตัวไหนได้ค่ะ อยากเลี่ยง ตัวที่เป็น Silicone นะค่ะ
chutima132

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการผสมค่ะ จากสูตร Day & Night Cream by BF ตัด sili

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ พ.ค. 23, 2021 2:40 pm

สวัสดีคะ

สามารถตัดออก และแทนที่ด้วย น้ำ ได้เลยคะ

กรณีกลัวว่าจะเหนอะหนะ เพราะขาด silicone มาช่วยปรับผิวสัมผัส

ให้หาตัวช่วยอื่นๆมาปรับผิวสัมผัสแทน เช่น WaterLube™ Slip 3%
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง