ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่องวิธีการละลาย Sericin powder silk protein

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่องวิธีการละลาย Sericin powder silk protein

โพสต์โดย sabaypri » เสาร์ พ.ค. 15, 2021 10:04 am

สวัสดีค่ะ
ได้สั่ง Hydrolyzed Silk Protein (Sericin, Powder) มาใช้
ทดลองละลายกับน้ำกลั่น มันไม่ยอมละลาย ยังคงเป็นเม็ดผงเหมือนเดิม ลองใช้วิธีแบบคน และแบบปั่น
ทดลองละลายในน้ำอุ่น ผลที่ได้ก็เป็นเม็ดผง เมื่อตั้งทิ้งไว้นานจนข้ามคืน ก็จะตกตะกอนทั้งแบบผสมน้ำอุ่น และน้ำเย็น ค่ะ
ลองเอาตอนที่ตั้งทิ้งไว้แล้ว มาถูผิว ก็ไม่เกิดการละลายเลย เป็นเหมือนเม็ดผงสครับผิว
รบกวนแนะนำวิธีละลายให้ด้วยค่ะ
ขอบคุณมากๆค่ะ
ไฟล์แนป
355702.jpg (97.4 KiB) เปิดดู 1215 ครั้ง
sabaypri

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องวิธีการละลาย Sericin powder silk protein

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. พ.ค. 20, 2021 11:51 pm

สวัสดีคะ

รบกวน กรุณาแจ้ง อัตราการผสม (ผง Sericin และ น้ำ) เป็นหน่วยกรัม ด้วยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง