ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอสอบถามสูตรการผสมเซรั่มครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอสอบถามสูตรการผสมเซรั่มครับ

โพสต์โดย skaewkerd » เสาร์ พ.ค. 08, 2021 10:53 pm

ช่วยตรวจสอบสูตรให้ด้วยครับ
ส่วนผสมเซรั่ม
1.น้ำกลั่น 56%
2.Double Hyaluron Liquid 10%
3.Sea Buckthorn (Fruit) Oil 5%
4.White Caviar Extract 5%
5.CHERRY BLOSSOM EXTRACT 5%
6.GOJI EXTRACT – ORGANIC 5%
7.Tranexamic Acid 3%
8.Sweet Orange Peel Oil 3%
9.Mild Preserved Eco™ 1%
10.Satin Cream Maker™ 1%
11.VersaMoist™ 3%
12.Light Lotion Maker 2%
13.Mild Preserved Eco™ 1%
คำถามครับ
1.เซรั่มน้ำใส นืดนิดหน่อย (ใส่ขวดดรอปเปอร์)ไม่ทราบว่าจำเป็นต้องใส่ Light Lotion Maker ไหม
2.Sweet Orange Peel ไม่มีของ ของจะเข้ามาเมื่อไหร่ครับ

ช่วยตรวจสอบสูตรครีมให้ด้วยครับ
สูตรไนท์ครีม
1.น้ำกลั่น % ที่เหลือ
2.Sal (Shorea) Butter (Refined) 20%
3.Sea Buckthorn (Fruit) Oil 5%
คำถามครับ
1.ใส่สาร Satin Cream Maker™ + Light Lotion Maker เพียงพอสำหรับเนื้อครีมไหม จำเป็นต้องเติมสาร
emulPearl™ ไหมครับ
skaewkerd

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอสอบถามสูตรการผสมเซรั่มครับ

โพสต์โดย staff » อังคาร พ.ค. 18, 2021 4:12 pm

สวัสดีคะ

สูตรแรกขออนุญาติตัดเหลือเท่านี้นะคะ กรณีเพิ่มเติมส่วนผสมอื่นๆที่บริษัทไม่ได้จำหน่าย ต้องรบกวนสอบถามกับทางผู้ผลิตหรือผู้จำหน่ายโดยตรงคะ

สูตรนี้ผสมได้ โดยไม่ต้องมี Light Lotion Maker นะคะ ให้ตัดออกเลยคะ

2.Sweet Orange Peel ไม่มีของ ของจะเข้ามาเมื่อไหร่ครับ

มีสินค้าหมุนเวียนตลอดคะ หากขาด รอประมาณ 10วัน ปัจจุบันมี stock ตามปกติคะ

1.น้ำกลั่น % ที่เหลือ
2.Sal (Shorea) Butter (Refined) 20%

สูตรนี้เช่นกัน ให้ตัด Light Lotion Maker ออกได้เลย ในส่วน Satin Cream Maker สูตรนี้ต้องเพิ่มเป็นอย่างน้อย 1.5% เพราะสัดส่วนน้ำมันค่อนข้างเยอะ หากน้อยเกินไป จะประสานไม่อยู่ ระยะยาวมีโอกาสแยกชั้นคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง