ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามใช้ Ultra Solve HPS ละลายสารดังนี้

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามใช้ Ultra Solve HPS ละลายสารดังนี้

โพสต์โดย khunchinz » ศุกร์ เม.ย. 23, 2021 8:05 pm

ในกรณีที่ผมทำเจลใส แต่ต้องการจะใช้ส่วนประกอบ สองรายการนี้ คือ Activated Resorcinol™ และ MSH White™ (Undecylenoyl phenylalanine)
คำถามคือ
1. ผมสามารถ ละลายส่วนประกอบทั้งสองลงใน Ultra Solve HPS จากนั้นใช้เครื่อง overhead ปั่นจนใส และ ค่อยๆ เท ผสม ลงในสูตรหลักผมสามารถทำได้หรือไม่คับ
2. สูตรที่ได้จะให้ความคงตัว สารละลายน้ำมันจะกลับมาตกตะกอนหรือไม่คับ

ขอบคุณครับ
khunchinz

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 22 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามใช้ Ultra Solve HPS ละลายสารดังนี้

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ เม.ย. 25, 2021 1:19 am

สวัสดีคะ

ส่วนผสมหลัก เป็นน้ำ หรือเปล่าคะ ถ้าใช่ สามารถทำได้เลยคะ Ultra Solve HPS สามารถช่วยละลายส่วนผสมตามที่ท่านสมาชิกแจ้ง จนใส และสามารถช่วยประสานเข้ากับน้ำ ให้ได้ด้วยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง