ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่องสี iron oxide ติดหน้ากากครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่องสี iron oxide ติดหน้ากากครับ

โพสต์โดย macchutipong » พฤหัสฯ. เม.ย. 22, 2021 4:22 pm

รบกวนสอบถามครับ มีสารตัวไหนไหมครับที่ลดปัญหาสี Iron Oxide ในสูตรกันแดดหรือรองพื้น ไปติดที่หน้ากากอนามัยไหมครับ ถ้าเป็นตัวที่ผสมง่ายๆจะโอเคมากเลยครับ ขอบคุณครับ
macchutipong

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องสี iron oxide ติดหน้ากากครับ

โพสต์โดย wasapol.kho » พฤหัสฯ. เม.ย. 22, 2021 10:49 pm

ขออนุญาตแนะนำนะครับ

ต้องมีส่วนผสมที่ช่วยให้ติดทนนาน เช่น Silicone Film (Medium wear,soft) หรือ (Long wear,soft) จากประสบการณ์การใช้ ช่วยลดโอกาสที่ Iron Oxide จะติดกับหน้ากากอนามัยได้ดี(แต่ก็ยังมีอยู่บ้าง หากต้องการให้ไม่ติดเลย หรือ ติดน้อยที่สุด ก็ต้องเพิ่ม%ที่ใช้ และ ใช้ระดับLong wear,Hard แต่ระดับ Hard เนื้อที่ได้จะค่อนข้างแข็งเล็กน้อย ขึ้นอยู่กับว่าต้องการระดับไหน ต้องลองทดสอบดูครับ) และ ช่วยป้องกันการหลุดของเนื้อกันแดดหรือรองพื้น เมื่อสัมผัสกับหน้ากากอนามัย ได้เป็นอย่างดีครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
wasapol.kho

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 35 ครั้ง

Re: สอบถามเรื่องสี iron oxide ติดหน้ากากครับ

โพสต์โดย macchutipong » ศุกร์ เม.ย. 23, 2021 4:20 pm

ขอบคุณมากๆเลยครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: wasapol.kho
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
macchutipong

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง