ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

เติม Rose Hip Oil (Virgin, Fresh) ลงใน Aloe Vera Gel (Heavy)

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

เติม Rose Hip Oil (Virgin, Fresh) ลงใน Aloe Vera Gel (Heavy)

โพสต์โดย thangetsmail » อาทิตย์ เม.ย. 11, 2021 1:41 pm

สอบถามครับ หากเติม Rose Hip Oil (Virgin, Fresh) 5% ลงใน Aloe Vera Gel (Heavy) 95% หลังจากผสมกันแล้ว ตัว Aloe Vera Gel จะเหลวหรือแยกชั้นไหมครับ หากต้องการป้องกันการแยกชั้น แนะนำให้ใส่อะไรเพิ่มครับ ขอบคุณครับ
thangetsmail

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: เติม Rose Hip Oil (Virgin, Fresh) ลงใน Aloe Vera Gel (He

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ เม.ย. 18, 2021 10:09 am

สวัสดีคะ

คิดว่าไม่แยกชั้นคะ น่าจะประสานอยู่ได้ในตัวเอง แต่หากต้องการเพิ่มความมั่นใจ แนะนำให้เติม Satin Cream Maker 0.5-1.0% เพื่อช่วยประสาน เพิ่มเติม ได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง