ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Alcohol denat + cyclotetrasiloxane ทำยังไงให้ไม่แยกชั้น

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Alcohol denat + cyclotetrasiloxane ทำยังไงให้ไม่แยกชั้น

โพสต์โดย wari_as67 » ศุกร์ เม.ย. 02, 2021 11:32 am

1.) Alcohol denat + Cyclotetrasiloxane ทำยังไงให้ไม่แยกชั้นคะ

2.) ต้องการทำสเปร์ยฉีดผม ฉีดบนผมเปียกหลังสระเสร็จ ทำให้ผมแห้งไวขึ้นกว่าปกติ มีส่วนผสมตัวไหนช่วยทำให้น้ำระเหยไวขึ้นหรือช่วยดูดความชื้นออกจากเส้นผมแนะนำมั้ยคะ
wari_as67

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Alcohol denat + cyclotetrasiloxane ทำยังไงให้ไม่แยกชั้น

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ เม.ย. 04, 2021 6:17 pm

สวัสดีคะ

1. ทำการประสานด้วย Emulsifier แต่เมื่อประสารแล้ว อาจทำให้สเปรย์ไม่ออก เพราะจะทำให้เกิดความข้นหนืด (กรณีต้องการให้มีความคงตัวดี ไม่ต้องเขย่าก่อนใช้)

2. การฉีด alcohol หรือ Cyclotetrasiloxane ลงบนเส้นผม ไม่ได้สามารถช่วยให้น้ำในผม ระเหยได้เร็วขึ้นคะ อัตราการระเหยยังคงเท่าเดิมคะ ลักษณะที่เป็นไปได้ คือการใช้ส่วนผสมที่สามารถช่วยดูดซับความชื้นออกจากผม ซึ่งกรณีนี้จะเป็นผง ตัวอย่างเช่น ใช้ Water Absorbing Powder
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง