ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

INCI name เม็ดบีดส์แตกตัว

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

INCI name เม็ดบีดส์แตกตัว

โพสต์โดย usaginoy_tai » จันทร์ มี.ค. 15, 2021 11:49 am

พอดีสนใจ Green Jojoba Beads เม็ดบีดส์ 0.5-1mm เล็ก แต่ INCI name ในระบบที่แสดงINCI Name: Lactose, Microcrystalline Cellulose, Tocopheryl Acetate มันไม่มี Jojoba Ester อยู่ด้วยเลยสงสัยว่า ถ้ามีการสั่งซื้อจะสามารถได้ INCI name 100% หรือไม่ค่ะ
usaginoy_tai

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: INCI name เม็ดบีดส์แตกตัว

โพสต์โดย krittin123 » จันทร์ มี.ค. 15, 2021 5:00 pm

ผมคิดว่าต้องผสม Jojoba Ester เพิ่มไปในเนื้อสูตรเองครับ เนื่องจาก Green Jojoba Beads ไม่ได้มีส่วนประกอบดังกล่าว INCI name ที่อยู่บนหน้าเว็บเป็น INCI name แบบเต็มแล้วครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
krittin123

Has thanked: 11 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 126 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง