ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเกี่ยวกับ Green clay

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเกี่ยวกับ Green clay

โพสต์โดย chineji_loveu » จันทร์ มี.ค. 15, 2021 8:50 am

ตัว green clay รวมถึง clay สีอื่นๆเป็นสีจากตัวมันเองหรือแต่ง Iron Oxide เพิ่มเข้าไปคะ แล้ว inci name เป็น Kaolin อย่างเดียวหรือมีสีต่อด้วยคะ

ขอบคุณค่ะ
chineji_loveu

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเกี่ยวกับ Green clay

โพสต์โดย krittin123 » จันทร์ มี.ค. 15, 2021 4:43 pm

เป็นสีธรรมชาติของแร่ธาตุในดิน Kaolin ครับ / เป็น Kaolin อย่างเดียวครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
krittin123

Has thanked: 11 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 126 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง