ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามการทำน้ำตบหน่อยครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามการทำน้ำตบหน่อยครับ

โพสต์โดย graiwit.m » ศุกร์ มี.ค. 05, 2021 1:36 pm

พอดีอยากทำน้ำตบใช้เองนะครับ สามารถผสมแบบนี้ได้ไหมครับ

Galactomyces 50%
Bifida ferment 10%
Licochalcone A 1%
Dmi 3%
น้ำ

1.ส่วนผสมทั้งหมดนี้สามารถผสมกันได้ไหมครับ
2.สามารถผสมกันได้โดยไม่ต้องใช้ความร้อนได้ไหมครับ
3.ต้องผสมสารอื่นๆเพิ่มไหมครับ เช่น สารกันเสีย สารนำพาให้ซึมเข้าผิว อื่นๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
graiwit.m

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการทำน้ำตบหน่อยครับ

โพสต์โดย graiwit.m » ศุกร์ มี.ค. 05, 2021 4:53 pm

graiwit.m เขียน:พอดีอยากทำน้ำตบใช้เองนะครับ สามารถผสมแบบนี้ได้ไหมครับ

Galactomyces 50%
Bifida ferment 10%
Licochalcone A 1%
Dmi 3%
น้ำ

1.ส่วนผสมทั้งหมดนี้สามารถผสมกันได้ไหมครับ
2.สามารถผสมกันได้โดยไม่ต้องใช้ความร้อนได้ไหมครับ
3.ต้องผสมสารอื่นๆเพิ่มไหมครับ เช่น สารกันเสีย สารนำพาให้ซึมเข้าผิว อื่นๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขอเพิ่ม Rice Vitamin อีก 3% ครับ
graiwit.m

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: สอบถามการทำน้ำตบหน่อยครับ

โพสต์โดย staff » เสาร์ มี.ค. 13, 2021 6:42 pm

สวัสดีคะ

Rice Vitamin สามารถเข้ากับส่วนผสมอื่นๆในสูตรได้ ไม่มีปัญหาคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง