ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สวัสดี​ค่ะ ข้อสอบถามเกี่ยวกับแชมพูและครีมนวดเปลี่ยนสีผมหน่อย

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สวัสดี​ค่ะ ข้อสอบถามเกี่ยวกับแชมพูและครีมนวดเปลี่ยนสีผมหน่อย

โพสต์โดย pazzmo_banana » ศุกร์ ก.พ. 26, 2021 1:41 pm

ถ้าเราต้องการทำแชมพูและครีมนวดสำหรับเปลี่ยนสีผมไม่ทราบว่าทำได้หรือไม่ค่ะ แล้วถ้าทำสีย้อมน้ำตาลผมสีดำจะติดสีรึเปล่าค่ะ รบกวนตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
pazzmo_banana

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สวัสดี​ค่ะ ข้อสอบถามเกี่ยวกับแชมพูและครีมนวดเปลี่ยนสีผมห

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.พ. 28, 2021 6:21 pm

สวัสดีคะ

ลองดูตัวอย่างสูตรจาก SemiColor - Red Brown คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สวัสดี​ค่ะ ข้อสอบถามเกี่ยวกับแชมพูและครีมนวดเปลี่ยนสีผมห

โพสต์โดย pazzmo_banana » อังคาร มี.ค. 02, 2021 8:51 pm

ขอบคุณ​มากเลยค่ะ ขอถามอีกเรื่องนะคะ พอดีเห็นแชมพู black malva ที่ว่าสระแล้วผมดำไม่ทราบว่าสีจากดอกไม้สามารถติดที่เส้นผมได้นานและดีเท่ากับสีพวกsemi รึเปล่าคะ
pazzmo_banana

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » เสาร์ มี.ค. 13, 2021 6:14 pm

สวัสดีคะ

กรุณาแจ้ง ingredient list บนฉลากผลิตภัณฑ์ดังกล่าว เพื่อให้ทีมงานตรวจสอบให้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง