ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนช่วยดูสูตรครีมให้หน่อยค่ะ ครีมทาลดใต้ตาบวม

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนช่วยดูสูตรครีมให้หน่อยค่ะ ครีมทาลดใต้ตาบวม

โพสต์โดย ung343 » พฤหัสฯ. ก.พ. 25, 2021 8:46 pm

รบกวนทีมงานช่วยดูสูตรให้หน่อยค่ะ เป็นครีมทาลดใต้ตาบวมค่ะ
และทางร้านมีสวนผสมตามด้านล่าง หรือใกล้เคียงสูตรนี้ไหมคะ

Ingredients (ส่วนประกอบ)
Water (Aqua), Acetyl Tetrapeptide-5 Glyceryl Stearate, Isopropyl Myristate, Caprylic/Capric, Triglyceride, Apricot Kernal Oil (Prunus Armeniaca), Polysorbate 60, Propylene Glycol, Butyrospermum Parkii (shea butter), Phenoxyethanol, Methylparaben, Ethylparaben, Butylparaben, Propylparaben, Isobutylparaben, Cetyl Alcohol, Triethanolamine, Carbomer, Sorbitan Stearate, Disodium EDTA.

ขอบคุณมากค่ะ
ung343

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนช่วยดูสูตรครีมให้หน่อยค่ะ ครีมทาลดใต้ตาบวม

โพสต์โดย staff » เสาร์ มี.ค. 06, 2021 2:04 pm

สวัสดีคะ

ส่วนผสมสำคัญในสูตร ที่ทำหน้าที่ลดรอยคล้ำรอบดวงตา คือ Acetyl Tetrapeptide-5 คะ สามารถลองคลิ๊กดูรายละเอียดส่วนผสมได้เลยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนช่วยดูสูตรครีมให้หน่อยค่ะ ครีมทาลดใต้ตาบวม

โพสต์โดย ung343 » พุธ มี.ค. 24, 2021 5:26 pm

ขอบคุณมากค่ะ จะลองศึกษาดูค่ะ
ung343

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง