ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สนใจสูตรทำเซรั่มบำรุงผมค่ะ เดิมใช้ ซิลิโคน 2 อย่าง ผสมกัน

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สนใจสูตรทำเซรั่มบำรุงผมค่ะ เดิมใช้ ซิลิโคน 2 อย่าง ผสมกัน

โพสต์โดย orakukl » อังคาร ก.พ. 23, 2021 12:16 pm

เดิมใช้ ซิลิโคน 2 อย่าง ผสมกันเพื่อใช้บำรุงผม แต่ไม่สามารถละลายนำ้ และใส่วิตามิน หรือสมุนไพรบำรุงไม่ได้ มีข้อแนะนำไหมคะ ว่าควรใช้ ซิลิโคนตัวไหน หรือสารใดที่เคลือบเส้นผมหลังสระให้นุ่มลื่น และใส่วิตามินแบบนำ้ได้ โดยไม่เป็นซิลิโคนยิ่งดีค่ะ โปรดแนะนำ ด้วยนะคะ
เดิมใช้ Silicone 1501 กับ Silicone DC 344
orakukl

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สนใจสูตรทำเซรั่มบำรุงผมค่ะ เดิมใช้ ซิลิโคน 2 อย่าง ผสมกั

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.พ. 27, 2021 9:09 pm

สวัสดีคะ

พิจารณาใช้ hair conditioning ละลายน้ำ ได้คะ โดยเบสเป็นน้ำ และเติม ส่วนผสมในหมวดนี้ลงไปคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง