ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สามารถผสมได้ไหมครับ argireline +pal GHK + Elastic + Collagen

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สามารถผสมได้ไหมครับ argireline +pal GHK + Elastic + Collagen

โพสต์โดย austiname789 » ศุกร์ ก.พ. 05, 2021 9:40 pm

Argireline 10%
Pal GHK 5 %

Hydrolyzed Elastin from fish 3-5%
Collagen HP 5%

มอยเจอไรเซอร์
กันเสีย 0.5%
Disodium EDTA 0.3
ที่เหลือน้ำ

สามารถผสมได้ไหมครับ
austiname789

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 11 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สามารถผสมได้ไหมครับ argireline +pal GHK + Elastic + Coll

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.พ. 06, 2021 10:22 pm

สวัสดีคะ

สารกันเสีย แนะนำ Mild Preserved Eco 1% อย่างน้อยคะ

ส่วนอื่นๆไม่มีปัญหา แต่สูตรจะได้เป็นลักษณะของเหลวนะคะ แนะนำสร้างเนื้อเจลให้ข้นบ้าง เพื่อให้สามารถใช้งานได้ง่าย แนะนำ Xanthan Gum 0.5% เป็นอย่างน้อย คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สามารถผสมได้ไหมครับ argireline +pal GHK + Elastic + Coll

โพสต์โดย austiname789 » อาทิตย์ ก.พ. 07, 2021 12:57 am

แล้วถ้าเปลี่ยน

Argireline 10%
Pal GHK 5 %

เป็น

Copper Peptide 3%
Copper PCA 0.5%

Hydrolyzed Elastin from fish 3-5%
Collagen HP 5%

มอยเจอไรเซอร์
DMAE
B5
Mild Preserved Eco 1%
hya 0.4%
ที่เหลือน้ำ

ไม่มี EDTA

1. สามารถผสมได้ไหมครับ
2. คอปเปอร์เปปไทด์แบบชนิดน้ำที่มีส่วนผสมของคอปเปอเปปไทด์ไม่มาก สามารถใช้มากกว่า3% เพื่อให้ไกล้เคียงการใช้ชนิดผงที่ 1% ได้ไหมครับเช่น ใช้แบบน้ำ 10% ผลลัพธ์จะดีขึ้นไหมครับ
austiname789

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 11 ครั้ง

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.พ. 13, 2021 3:14 pm

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้คะ

2. คอปเปอร์เปปไทด์แบบชนิดน้ำที่มีส่วนผสมของคอปเปอเปปไทด์ไม่มาก สามารถใช้มากกว่า3% เพื่อให้ไกล้เคียงการใช้ชนิดผงที่ 1% ได้ไหมครับเช่น ใช้แบบน้ำ 10% ผลลัพธ์จะดีขึ้นไหมครับ

ชนิดผงจะเข้มข้นกว่ามาก แต่เรื่องผลลัพท์ เนื่องจากยังไม่มีการวิจัยเปรียบเทียบกันโดยตรง ว่าการใช้ในความเข้มข้นสูงๆด้วยผง เทียบกับชนิดของเหลว แตกต่างกันอย่างไร ทีมงานจึงตอบไม่ได้คะ แต่ทั้ง 2 รูปแบบ มีผลการวิจัย ว่ามีประสิทธิภาพ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง