ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สารปรับความหนืดในแชมพู

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สารปรับความหนืดในแชมพู

โพสต์โดย wannisa.sj » ศุกร์ ก.พ. 05, 2021 3:50 pm

สอบถามค่ะ ทำสูตรแชมพูโดยใช้ EasyThick เพิ่มความหนืดค่ะ ผสม EasyThick 3% ในสูตร ให้ความร้อนจนละลาย แชมพูไม่หนืดขึ้นเลยค่ะ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรค่ะ
wannisa.sj

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สารปรับความหนืดในแชมพู

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.พ. 06, 2021 10:11 pm

สวัสดีคะ

ประสิทธิภาพการให้ความหนืดของ EasyThick ขึ้นอยู่กับองค์ประกอบของแชมพูด้วยคะ รบกวนแจ้งองค์ประกอบ โดยเฉพาะสารชะล้าง ว่าใช้เป็นตัวไหนคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย wannisa.sj » จันทร์ ก.พ. 08, 2021 2:23 pm

น้ำมะกรูดสกัด, Glycerin, Coco Betaine, EasyThick, preserve free PHL ค่ะ ตอนนี้แชมพูหนืดขึ้นแล้วค่ะ หลังจากทิ้งไว้ 1 คืน
wannisa.sj

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มี.ค. 14, 2021 6:07 pm

สวัสดีคะ

บางครั้งจะต้องใช้เวลา set ตัว ของสูตรด้วยคะ เมื่อตั้งทิ้งไว้ สูตรก็จะเซ็ตตัว และให้ความข้นขึ้นเอง คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง