ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอคำแนะนำสเปรย์สมุนไพร ใช้ freeze-me ให้ความเย็น

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอคำแนะนำสเปรย์สมุนไพร ใช้ freeze-me ให้ความเย็น

โพสต์โดย ostoonnieshop » พุธ ก.พ. 03, 2021 1:23 pm

1. Ethyl Alcohol (99.9% , 200 Proof, Perfumer Grade)
Alcohol denat

2. Freeze Me™ (Menthone Glycerin Acetal)
MENTHONE Glycerin ACETA

สวัสดีค่ะ

ต้องการทำสเปรย์สมุนไพร สูตรตามนี้ได้มั้ยคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
ส่วนผสมข้างต้น 2 อย่างนี้ ผสมกับสารสกัดสมุนไพรจากแอลกอฮอล์ 96% รวมแล้ว 95%
Cetiol OE สารให้ผิวอ่อนนุ่ม 1%
วิตามิน E 1%
สารกันเสีย 1%
น้ำหอมแต่งกลิ่นแฟชั่น 2%

ขอบคุณค่ะ
ostoonnieshop

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอคำแนะนำสเปรย์สมุนไพร ใช้ freeze-me ให้ความเย็น

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.พ. 06, 2021 5:51 pm

สวัสดีคะ

Vitamin E ใช้มากไปคะ แนะนำที่ 0.1% เพียงพอแล้วคะ การใช้ในอัตราสูงระดับ 1% จะกลายเป็นความเหนอะหนะผิวแทนคะ

ส่วนอื่นไม่มีปัญหาคะ ให้นำ Freeze Me ผสมเข้ากับ alcohol 96% ของสูตร ได้เลยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง