ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Perfect c กับ safe b3

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Perfect c กับ safe b3

โพสต์โดย jan_nazyy » พุธ ม.ค. 27, 2021 7:43 pm

Vitamin C (L-ascorbic acid) (Fine) กับ Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide) 2ตัวนี้ผสมในสูตรเดียวกันไม่ได้

คำถามคือ
1.แล้วถ้าคนละสูตร เช่น Safe-B3™ ในซีรั่มตามด้วย vit c ในออย ทาแบบนี้ได้มั๊ยคะ
2. ถ้าทาได้นะคะ ทายังไง อย่างเช่นทาห่างหัน 15 นาที คือบางแหล่งบอกรอให้ vit c ซึมก่อน แต่วิตซีมันอยู่ในออยต้องทาหลังซีรัมค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ

3.Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide, Switzerland) กับ Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide) ตัวไหนดีต่อผิวมากกว่ากัน และมันต่างกันยังไงเหรอคะ
jan_nazyy

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Perfect c กับ safe b3

โพสต์โดย jan_nazyy » ศุกร์ ม.ค. 29, 2021 12:35 pm

ขอโทษค่ะ ให้ข้อมูลผิดค่ะ ตัว vit c ที่ใช้คือตัวนี้ Perfect-C™ (Ascorbyl Tetraisopalmitate)
jan_nazyy

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: Perfect c กับ safe b3

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ม.ค. 31, 2021 4:06 pm

สวัสดีคะ

1.แล้วถ้าคนละสูตร เช่น Safe-B3™ ในซีรั่มตามด้วย vit c ในออย ทาแบบนี้ได้มั๊ยคะ

สามารถใช้คนละสูตรได้ ไม่มีปัญหาคะ ส่วนผสม 2 ตัวนี้ จะมีปัญหา เมื่อนำมาผสมให้อยู่ในสูตรเดียวกัน เท่านั้นคะ

2. ถ้าทาได้นะคะ ทายังไง อย่างเช่นทาห่างหัน 15 นาที คือบางแหล่งบอกรอให้ vit c ซึมก่อน แต่วิตซีมันอยู่ในออยต้องทาหลังซีรัมค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ

ไม่มีปัญหาคะ ทาติดต่อกันได้เลยคะ

3.Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide, Switzerland) กับ Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide) ตัวไหนดีต่อผิวมากกว่ากัน และมันต่างกันยังไงเหรอคะ

ต่างกันที่แหล่งที่ผลิต คะ โดยทางผู้ผลิต Switzerland เคลมว่า ผลิตได้มีความบริสุทธิ์ที่สูงกว่า แนะนำให้เลือกตามข้อจำกัดต้นทุนของผลิตภัณฑ์ที่พัฒนาขึ้นคะ

ขอโทษค่ะ ให้ข้อมูลผิดค่ะ ตัว vit c ที่ใช้คือตัวนี้ Perfect-C™ (Ascorbyl Tetraisopalmitate)

ใช่คะ ตามข้อมูลที่ตอบด้านบนเลยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง