ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สารลดการงอกของเส้นขน Hair Growth Suppression

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สารลดการงอกของเส้นขน Hair Growth Suppression

โพสต์โดย batblast41 » อังคาร ม.ค. 26, 2021 12:03 am

Gingerone™ (Hair Growth Suppression)

ในตัวอย่างการทดลองเป็นการใช้ สารละลายเส้นขน
แต่ถ้าในกรณีเราแว๊กขน (แว๊กที่ดึงขนออกทั้งเส้น) สารตัวนี้ช่วยลดการงอกได้ไหมครับ?

Gingerone™ (Hair Growth Suppression)
ที่ 2% เราต้องใช้วันละกี่ครั้ง
และต้องใช้ตลอดไปใช่ไหมครับ?
(ถ้าใช้ไประยะเวลาหนึ่งแล้วหยุดใช้ขนจะขึ้นปกติ?)
batblast41

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 52 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สารลดการงอกของเส้นขน Hair Growth Suppression

โพสต์โดย staff » เสาร์ ม.ค. 30, 2021 12:34 pm

สวัสดีคะ

ในสูตรแว็กซ์ขน สามารถใช้ เพื่อช่วยลดความเร็วในการงอกกลับ ได้คะ

แต่การใช้งาน ต้องต่อเนื่องตลอด ไม่สามารถหยุดได้ เนื่องจาก เมื่อหยุด ขนก็จะกลับมางอกด้วยความเร็วปกติเหมือนเดิมคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง