ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอคำแนะนำที่ทำให้เนื้อเจลหล่อลื่นให้เป็นสีขาวครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอคำแนะนำที่ทำให้เนื้อเจลหล่อลื่นให้เป็นสีขาวครับ

โพสต์โดย hemathat.eng » เสาร์ ม.ค. 23, 2021 2:20 pm

เจลหล่อลื่นสีขาวยืดๆ
ตามสูตรนี้ครับ
Polyglide + Snail Resin
แต่อยากให้มี เนื้อเจลเป็นสีขาวครับ
ผมลองใช้ Titanium Dioxide แต่ทิ้งไว้ซักพักมันตกตะกอน อยู่ใต้เจลหมด
พอแนะนำสารที่จะทำให้เนื้อเจลหล่อลื่นเป็นสีขาวได้ไหมครับ

หรือควรใช้
Light Cream Maker
Soft Cream Maker
Satin Cream Maker

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
hemathat.eng

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอคำแนะนำที่ทำให้เนื้อเจลหล่อลื่นให้เป็นสีขาวครับ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ม.ค. 29, 2021 11:13 pm

สวัสดีคะ

ให้เติมน้ำมัน ลงในสูตร เล็กน้อย (ทดสอบ 3%) แล้วประสานด้วย Light Cream Maker ก็ได้คะ

น้ำมันที่เลือกใช้ อาจจะเลือกเป็น น้ำมันธรรมชาติ ก็ได้คะ เช่น Jojoba Oil ทำให้สามารถบำรุงผิวบริเวณนั้นได้ด้วย โดยเมื่อมีการประสานของสูตร สูตรจะกลายเป็นสีขาวเองคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง