ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่องการนำสินค้าไป re packaging

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่องการนำสินค้าไป re packaging

โพสต์โดย nwonghakaeo68 » พฤหัสฯ. ม.ค. 21, 2021 2:23 pm

ถ้าผมสั่งผลิตสินค้ากับทางร้าน จดแจ้งอย.กับทางทางร้านแล้ว
โดยสั่งผลิตเป็นปริมาณค่อนข้างเยอะ
แล้วจะนำไปแบ่งใส่ผลิตภัณฑ์ของตัวเองที่ขนาดเล็กลง รวมทั้งทำ packaging ใหม่ (เปลี่ยนขวดใหม่ พิมสติกเกอร์ที่ออกแบบใหม่) แต่ยังคงคำบรรยายต่างๆตามเดิม
เช่น สั่งผลิต โลชั่น ปริมาณ 1000 กรัม
แล้วจะเอามาแบ่งใส่ขวดรูปแบบที่ไม่มีในแบบบรรจุภัณฑ์ของทางร้าน ขวดละ 100 กรัม
(เพราะทางร้านแจ้งว่าไม่ให้นำบรรจุภัณฑ์จากภายนอกมาทำการบรรจุในกระบวนการผลิต)

จะมีขั้นตอนอย่างไรหรอครับ
ต้องจดแจ้งเลขอย.ใหม่ หรือไม่ อย่างไร

ขอบคุณอย่างสูง ครับ
nwonghakaeo68

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องการนำสินค้าไป re packaging

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ม.ค. 29, 2021 9:05 pm

สวัสดีคะ

แนะนำให้ แจ้งให้ทางบริษัท บรรจุให้ จะง่ายที่สุดคะ

สาเหตุเนื่องจาก

ตามข้อกำหนดของ อย. การแบ่งบรรจุภายนอกสถานที่ผลิต จะต้องยื่นแจ้ง อย. ก่อนคะ โดยสถานที่แบ่งบรรจุ ก็ต้องจดแจ้งเป็นสถานที่ผลิตเครื่องสำอาง เช่นกันคะ

เลข จดแจ้ง เป็นเลขเดิมได้ แต่บนฉลาก จะต้องแจ้งข้อมูลเพิ่มเติม ว่า แบ่งบรรจุที่ใด ด้วยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถามเรื่องการนำสินค้าไป re packaging

โพสต์โดย nwonghakaeo68 » เสาร์ ม.ค. 30, 2021 6:11 pm

ขอบคุณมากๆครับ
nwonghakaeo68

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง