ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถาม สารนำพา ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถาม สารนำพา ครับ

โพสต์โดย mititee » พฤหัสฯ. ม.ค. 21, 2021 2:19 pm

ถ้าสูตรให้ active ส่วนใหญ่ ที่ละลายน้ำ ระหว่าง
1,2-Hexanediol (Super-Purified, Odorless)+VersaMoist™ (PEG/​PPG-14/​7 Dimethyl Ether)

vs

Dimethyl Isosorbide (DMI)+Phospholipid

อย่างไหน นำพาได้ดีกว่ากันครับ
mititee

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถาม สานนำพา ครับ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ม.ค. 28, 2021 12:54 pm

สวัสดีคะ

Dimethyl Isosorbide (DMI) และ Phospholipid

มีผลการวิจัยด้านการนำพา เยอะกว่า 1,2-Hexanediol (Super-Purified, Odorless) และ VersaMoist™ (PEG/​PPG-14/​7 Dimethyl Ether) มากคะ

แต่การใช้ร่วมกัน (คือ DMI + Phospholipid) ไม่มีผลการวิจัย ยืนยันว่า สามารถช่วยเพิ่มประสิทธิภาพการนำพา ได้คะ โดยปกติ แนะนำว่า เลือกใช้อย่างใดอย่างนึง เพียงพอแล้วคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง