ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

มือใหม่ รบกวนสอบถามครีมบำรุงกาย

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

มือใหม่ รบกวนสอบถามครีมบำรุงกาย

โพสต์โดย popwdream » อังคาร ม.ค. 19, 2021 11:19 pm

ขอสูตรครีมบำรุงกาย มีเครื่องปั้น 300 วัต
รบกวนขอสูตร ครีมบำรุงผิวกาย ตอนทาลงตัวแล้วแตกตัวกลายเป็นน้ำ เกลี่ยง่ายๆไม่เหนียวเหนอะหนะ ช่วยให้ผิวชุ่มชื่น ผิวกระจ่ายใส เมื่อให้บ่อยครั้งจะขาวขึ้น เหมาะกับผิวแพ้ง่ายใช้ได้

ส่วนตัวคิดว่าต้องใช้

Satin Cream Maker
Glycerin 99.5
Safe-B3
GlucoBright
Reservoir-Tech
Mild Preserved Eco
น้ำใส่ให้ครบ 100%

แต่ไม่แน่ใจว่าขาดตัวไหนบ้างครับ และไม่แน่ใจ อัตราส่วน + วิธีผสม รอบกวนทีครับ ขอบคุณมากครับ
popwdream

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: มือใหม่ รบกวนสอบถามครีมบำรุงกาย

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ม.ค. 24, 2021 6:37 pm

สวัสดีคะ

สูตรตามที่ท่านสมาชิกแจ้ง สามารถผสมได้คะ โดยผสมทุกอย่างให้เข้ากัน เมื่อเข้ากันดีแล้ว ให้เติม Satin Cream Maker ปั่นจนได้เนื้อเจลครีม คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: มือใหม่ รบกวนสอบถามครีมบำรุงกาย

โพสต์โดย popwdream » จันทร์ ม.ค. 25, 2021 5:17 pm

สอบถามอัตราส่วน แนะนำหน่อยครับ ไม่ควรใส่ตัวไหนเกินเท่าไหร ไม่อยากให้เหนียวเหนอะหนะครับ
popwdream

โพสต์โดย popwdream » จันทร์ ม.ค. 25, 2021 5:54 pm

Satin Cream Maker 1%
Glycerin 5%
Safe-B3 5%
GlucoBright 4%
Aloe Vera Extract 3%
Natto Gum 5%
Alpha Arbutin 0.5 %
Propylene Glycol 10%
Isopentyldiol 10%
Cyclopentasiloxane (Low-Odor Cyclomethicone) 5%
Reservoir-Tech 3%
Mild Preserved Eco 1%
น้ำใส่ให้ครบ 100%

แบบนี้เหมาะสมไหมครับ
popwdream

โพสต์โดย staff » เสาร์ ม.ค. 30, 2021 10:48 am

สวัสดีคะ

2 รายการนี้ ให้ลดเหลือ อย่างละ 2% เพียงพอแล้วคะ

ทีมงานไม่แน่ใจว่าท่านสมาชิกพิจารณาเติมส่วนผสม 2 รายการนี้ เนื่องจากต้องการช่วยนำพาส่วนผสมเข้าสู่ผิว หรือเปล่า ถ้าใช้ ให้เลือกเป็น Ethoxydiglycol 2% แทน จะให้ประสิทธิภาพการนำพา ได้กว่าคะ (หรือกรณีมีงบประมาณสูงขึ้น พิจารณา Dimethyl Isosorbide (DMI)
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง