ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนเช็คสูตร Serum ให้หน่อยครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนเช็คสูตร Serum ให้หน่อยครับ

โพสต์โดย knat.ph » อาทิตย์ ม.ค. 17, 2021 4:36 pm

สวัสดีครับ รบกวนสอบถามเรื่องสูตรหน่อยครับ

:D 1.สูตรนี้ผิวแพ้ง่ายสามารถใช้ได้ไหมครับ ??
:D 2.เนื้อผลิตภัณฑ์เหนอะหนะไปไหมครับ ?? (ไม่อยากให้ทิ้งคราบฟิล์มบนผิว)
:D 3.ต้องการเป็นเนื้อเซรั่มที่บางเบากับผิว ในสูตรเหมาะสมแล้วหรือยังครับ ??
:D 4.มีส่วนไหนที่ควรต้องตัดหรือเพิ่ม เพื่อผิวแพ้ง่ายมั้ยครับ
??

Ume Extract 4%
Repair Activator™ Powder 1%
PiteraEx 1%
Snail Secretion เมือกหอยทาก 3%
Safe-B3 10%
Pure MSM 3%
Willow Bark 5%
Pure Succinic 1%
beta glucan 3%
Natural Betaine 3%
Cerasoft 2%
VersaMoist 2%
MOIST24 5%
Satin Cream Maker 1.5%
Xanthan Gum 1%
Odor Kill 1%
Mild Preserved Eco 1%
Dimethyl Isosorbide DMI 3%
น้ำกลั่น 49.5%

รวม 100% ครับ
knat.ph

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนเช็คสูตร Serum ให้หน่อยครับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ม.ค. 24, 2021 6:28 pm

สวัสดีคะ

1.สูตรนี้ผิวแพ้ง่ายสามารถใช้ได้ไหมครับ ??

Willow Bark มีลักษณะผลัดเซลล์ผิวคะ การใช้ในอัตราสูง มีโอกาสระคายเคืองผิวได้

การระคายเคืองผิว ไม่ได้เกี่ยวกับ การแพ้ ซึ่งเป็นคนละเรื่องกันคะ จึงตอบไม่ได้ว่าจะแพ้หรือไม่

:D 2.เนื้อผลิตภัณฑ์เหนอะหนะไปไหมครับ ?? (ไม่อยากให้ทิ้งคราบฟิล์มบนผิว)
:D 3.ต้องการเป็นเนื้อเซรั่มที่บางเบากับผิว ในสูตรเหมาะสมแล้วหรือยังครับ ??

สูตรสามารถผสมได้คะ ความเหนอะหนะเป็นเรื่องเฉพาะของแต่ละบุคคล หากผิวแห้ง เช่นผิวแห้งก็อาจจะรู้สึกว่าความเข้มข้นไม่เพียงพอ ถ้าผิวมันก็อาจจะรู้สึกว่าเหนอะหนะ จึงต้องทดลองใช้ แล้วจึงค่อยปรับสูตรให้เหมาะกับลักษณะผิวสัมผัสที่ต้องการคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง