ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเกี่ยวกับสีแดงสด สีครีมมุก และสารเพิ่มฟอง

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเกี่ยวกับสีแดงสด สีครีมมุก และสารเพิ่มฟอง

โพสต์โดย patsarant » เสาร์ ม.ค. 16, 2021 10:22 pm

รบกวนสอบถามค่ะ

1. อยากทำ บับเบิ้ล บาร์ สีแดงสดๆ ค่ะ พอดี ซื้อไมก้าสีแดงสด กับ สีแดงธรรมชาติไป แล้วมันออกชมพู มันไม่แดงจัด
พอจะมีสีแดงสดตัวอื่นแนะนำไหมคะ อยากได้ทั้งแบบ ผง mica และ water soluble ค่ะ
อยากได้แบบที่อาบแช่แล้วสึไม่ติดผิวค่ะ ลองใช้สีผสมอาหารแบบผงแล้วมันติดค่ะ

2. อยากได้ mica สีครีมมุกๆ เนื้อละเอียดขนาด A ค่ะ รบกวนทีมงานช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่าเป็นตัวไหนดี

3. ตัวสารเพิ่มฟอง ลองเสิร์ชข้อมูลเห็นในกระทู้ ทางทีมงานแนะนำให้ใช้ตัวนี้แทน Sls slsa

https://www.myskinrecipes.com/shop/สารชะล้าง-จากกรดอะมิโน-amino-acid-surfactant/2218-sodium-lauroyl-sarcosinate.html

ไม่ทราบว่าสามารถใช้ผสมรวมกับส่วนผสมแห้งได้เลยไหมคะ
หรือ ต้องผสมน้ำหรืออะไรก่อนไหม หรือมีตัวอื่นที่ดีกว่าแนะนำอีกไหมคะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
patsarant

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเกี่ยวกับสีแดงสด สีครีมมุก และสารเพิ่มฟอง

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ม.ค. 22, 2021 2:13 am

สวัสดีคะ

ขออภัยคะ ทีมงานไม่สามารถแนะนำเรื่องโทนสีได้คะ เรียนแนะนำลองซื้อขนาดตัวอย่าง(เล็กที่สุด) ไปทดลองหลายๆสี คะ

Cond-Foam™ (Sodium Lauroyl Sarcosinate, Powder) อยู่ในรูปผง ไม่แน่ใจว่าท่านสมาชิกต้องการทำผลิตภัณฑ์ออกมาเป็นรูปใด bubble bar หมายถึงเป็นสบู่ก้อน หรือเปล่าคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง