ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอคำแนะนำสูตร ผงล้างหน้า ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอคำแนะนำสูตร ผงล้างหน้า ครับ

โพสต์โดย thnptbu » อาทิตย์ ม.ค. 10, 2021 8:43 pm

ต้องการทำผงล้างหน้า ที่ใช้ในการทำความสะอาดผิวหน้าครับ พร้อมกับช่วยในเรื่องของการช่วยผลัดเซลล์ผิวเก่าร่วมด้วยครับ
คำถาม
1.สูตรนี้สามารถใช้งานได้ไหมครับ ต้องปรับหรือเพิ่มเติมส่วนผสมอะไรไหมครับ
2.การใช้งาน Amino Powder Cleanser แตกต่างกับการใช้ AminoWash™ (Sodium Lauroyl Glutamate, Fine)+BabyFoam™ (Sodium Cocoyl Isethionate, Super Fine Powder) อย่างไรครับ

ส่วนผสม

1. Amino Powder Cleanser 75%
2. Papaya Enzyme (Papain) 1%
3. Pineapple Enzyme (Bromelain) 1%
4. Pure-Succinic™ (Succinic Acid, High-Purity) 1%
5. Rose Powder ผงดอกกุหลาบ 20.9%
6. HyaCoat™ Skin (Cationic Hyaluronic Acid) 0.1%
7. Zinc PCA 1%

ขอบคุณครับ
thnptbu

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอคำแนะนำสูตร ผงล้างหน้า ครับ

โพสต์โดย staff » เสาร์ ม.ค. 16, 2021 5:49 pm

สวัสดีคะ

อัตราการใช้ Amino Powder Cleanser สูงเกินไปคะ ไม่จำเป็นต้องใช้ในอัตราสูงขนาดนี้คะ หรือหากใช้ในอัตราสูงขนาดนี้ เวลาใช้งานจริง จะใช้ในปริมาณน้อยมากคะ (หรือหากใช้ในปริมาณมาก ก็จะทำให้ต้นทุนสูง ต่อการล้าง1 ครั้ง)

HyaCoat ไม่สามารถใช้ในสูตรนี้ได้ เพราะไม่สามารถละลายน้ำได้ทัน เวลาใช้งานคะ

ส่วนอื่นๆไม่มีปัญหาคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ขอคำแนะนำสูตร ผงล้างหน้า ครับ

โพสต์โดย thnptbu » อาทิตย์ ม.ค. 17, 2021 3:16 pm

ทางบริษัทรับผลิตสินค้าประเภทนี้ไหมครับ
thnptbu

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ม.ค. 22, 2021 2:13 am

สวัสดีคะ

ไม่ได้รับคะ ขออภัย
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง