ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามทีมงานช่วยดูสูตรหน่อยค่ะ toner สำหรับผิวแพ้ง่าย acne

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามทีมงานช่วยดูสูตรหน่อยค่ะ toner สำหรับผิวแพ้ง่าย acne

โพสต์โดย lilyabookworm » พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2021 2:13 pm

เป็น toner สำหรับผิวแพ้ง่าย acne prone ไว้ใช้เอง ค่ะ
70% Witch Hazel hydrosol
14% Lavender Hydrosol
5% Double Hyaluronic acid
5% Willow Bark Extract
1% Licorine extract
1% Japanese Cedar
2% Rice Vitamin
2% Aloe Vera Extract full assay
ผสมกันแล้วเกิดเป็นฟอง ทางทีมงานพอทราบมั้ยคะ ว่าเกิดจากส่วนผสมตัวไม่เข้ากัน ทำให้พลาด?
lilyabookworm

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามทีมงานช่วยดูสูตรหน่อยค่ะ toner สำหรับผิวแพ้ง่าย ac

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ม.ค. 10, 2021 2:11 pm

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้นะคะ กรณีเกิดฟอง น่าจะเป็นแค่ช่วงสั้นๆ เมื่อทิ้งไว้ซักระยะ ฟองจะหายไปเองคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถามทีมงานช่วยดูสูตรหน่อยค่ะ toner สำหรับผิวแพ้ง่าย ac

โพสต์โดย lilyabookworm » พฤหัสฯ. ม.ค. 14, 2021 10:30 am

ขอบคุณทางทีมงานมากค่ะ

โพสต์โดย lilyabookworm » พฤหัสฯ. ม.ค. 14, 2021 10:30 am

ขอบคุณทางทีมงานมากค่ะ

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง