ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

อยากทราบสูตรทำบับเบิลบาธ แบบไม่มีslsค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

อยากทราบสูตรทำบับเบิลบาธ แบบไม่มีslsค่ะ

โพสต์โดย russana093 » เสาร์ ม.ค. 02, 2021 5:20 pm

อยากได้สูตรทำบับเบิลบาธสำหรับอ่างอาบน้ำธรรมดาค่ะ อยากได้ฟองเยอะๆ และปราศจากสารพวก sls จะเป็นแบบผง หรือเจลก็ได้ค่ะ แล้วถ้าไม่ใช่กันเสียจะดีรึป่าวเพราะทำใช้เองหรือจำเป็นต้องใช้คะ ถ้าใช้ต้องใช้ตัวไหนดี ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
russana093

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: อยากทราบสูตรทำบับเบิลบาธ แบบไม่มีslsค่ะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ ม.ค. 09, 2021 11:56 pm

สวัสดีคะ

ผลิตภัณฑ์เป็นลักษณะผง หรือก้อน ใช่หรือเปล่าคะ

แนะนำ ใช้ Clarify-Wash™ Powder ทำหน้าที่เป็นสารชะล้างของสูตร คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง