ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนตรวจสอบส่วนผสมให้ทีค่ะ สามารถผสมให่เข้ากันได้เลย

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนตรวจสอบส่วนผสมให้ทีค่ะ สามารถผสมให่เข้ากันได้เลย

โพสต์โดย nnlgecsfm » เสาร์ ธ.ค. 26, 2020 4:55 pm

น้ำกลั่น 81%
Magnesium Ascorbyl Phosphate 10%
DMI 3%
Glyceryl glucoside 2%
Butylene Glycol 1.5%
Dipotassium Glycyrrhizate 1%
Xanthan Gum 1%
Phenoxyethanol 0.5 %

สามารถผสมให่เข้ากันได้เลยโดยไม่ต้องใช้เครื่องปั่นเลยรึเปล่าคะ
แล้วผสมอะไรก่อนหลังบ้างหรอคะ

ขอบคุณค่ะ
nnlgecsfm

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนตรวจสอบส่วนผสมให้ทีค่ะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ ม.ค. 02, 2021 4:42 pm

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้ โดย ส่วนผสมต่างๆสามารถละลายในน้ำได้ง่ายเพียงแค่คนมือได้ ยกเว้น Xanthan Gum อาจจะต้องคนนานหน่อย (หรือควรใช้เครื่องปั่น) คะ

Phenoxyethanol แนะนำเปลี่ยนเป็น Mild Preserved Eco 1% แทน เนื่องจากจะอ่อนโยนต่อผิวมากกว่าคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง