ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

การผสม Bisoctrizole ในเจลทาผิว

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

การผสม Bisoctrizole ในเจลทาผิว

โพสต์โดย thangetsmail » อังคาร ธ.ค. 15, 2020 1:30 pm

หาต้องการผสม เจลทาผิวหน้า มีผสมคือ น้ำ+สารสกัดว่านหางจระเข้+วิตามินบี3+สารกันเสีย+โพรโพลีเมอร์ หลังจากผสมจนขึ้นเนื้อเจล สามารถใส่ Bisoctrizole แล้วปั่นให้กระจายในเนื้อเจล วิธีผสมถูกต้องไหมครับ?

เนื้อเจลที่ได้ควรใสหรือขาวขุ่นครับ? และทาง R&D แนะนำว่าควรใส่ Bisoctrizole กี่ % จึงเหมาะสมครับ?

ขอบคุณครับ
thangetsmail

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: การผสม Bisoctrizole ในเจลทาผิว

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ธ.ค. 24, 2020 8:04 am

สวัสดีคะ

Bisoctrizole เป็นเนื้อครีมขาวคะ เมื่อปั่นเข้ากับเนื้อเจลใดๆ จะทำให้กลายเป็นเนื้อครีมขาวไปด้วยคะ

อัตราการใช้ Bisoctrizole ขึ้นอยู่กับประสิทธิภาพกันแดดที่ต้องการคะ ถ้าใช้เดี่ยวๆในสูตร แนะนำที่ 10% คาดว่าจะได้ SPF ประมาณ 20 PA+++ คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง