ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สูตรนี้ต้องปรับตรงไหนมั้ยคะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สูตรนี้ต้องปรับตรงไหนมั้ยคะ

โพสต์โดย patcharinexo3079 » จันทร์ ธ.ค. 14, 2020 4:41 pm

1 coconut triglycerides 7%
2 Fatty alcohol 3%
3 Emulsifier 3%
4 Passion flower oil 7%
5 Glycerin 3%
6 Probio-Protect 1-3%
7 ผงสารสกัด 1-5%
8 water
ช่วยเเนะนำตัว Emulsifier ให้หน่อยค่ะ
ตามสูตรนี้ต้องปรับปริมาณน้ำมันมั้ยค่ะ หรือมีตัวไหนเเนะนำมั้ยคะ
ตามสูตรนี้มันจะซึมเข้าสู่ผิวยากมั้ยคะ ขอบคุณค่ะ
patcharinexo3079

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สูตรนี้ต้องปรับตรงไหนมั้ยคะ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ธ.ค. 24, 2020 7:58 am

สวัสดีคะ

แนะนำ cream maker กลุ่มที่ใช้ความร้อนในการผสม เช่น Butter Cream Maker, Milk Lotion Maker, Soft Cream Maker คะ

กรณี pH ต่ำ หรือมี electrolyte ในสูตร แนะนำ Butter Cream Maker คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง