ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

pro polymer ต่างจาก carbomer ultrez21 อย่างไรครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

pro polymer ต่างจาก carbomer ultrez21 อย่างไรครับ

โพสต์โดย koolsaph » ศุกร์ ธ.ค. 11, 2020 5:07 pm

Pro Polymer ต่างจาก Carbomer Ultrez 21 อย่างไรครับ เนื่องจาก inci เป็นตัวเดียวกัน คุณสมบัติเหมือนหรือต่างกันอย่างไร ความทน electrolyte กรดด่างต่างกันไหมครับในแง่ของการใช้งานนะครับ
koolsaph

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: pro polymer ต่างจาก carbomer ultrez21 อย่างไรครับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ธ.ค. 13, 2020 3:41 pm

สวัสดีคะ

กลุ่ม Acrylate polymer มักจะมี INCI คล้ายกัน หรือเหมือนกัน แต่ลักษณะโครงสร้างจริงๆแล้วอาจจะแตดต่างกันเล็กน้อย ซึ่งทำให้ผลต่อเนื้อสูตรมีความแตกต่างกัน

Pro Polymer สามารถทนความเป็นกรด , ทน electrolyte ได้ดี แต่ละลายได้ยากกว่า Carbomer Ultrez 21

Carbomer Ultrez 21 ให้เนื้อสูตรที่แตกต่างกัน ให้ความข้นหนืดได้สูง ละลายได้ง่าย แต่ไม่ทน กรด หรือ electrolyte เท่า Pro Polymer
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง