ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอคำแนะนำสูตร Skinceutical Vit C+E+Ferulic acid ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอคำแนะนำสูตร Skinceutical Vit C+E+Ferulic acid ค่ะ

โพสต์โดย chareeratana » อังคาร ธ.ค. 01, 2020 7:20 pm

สวัสดีค่ะ

เตรียมจะทำ Skinceutical โดยใส่
Vitamin C 10%
Vitamin E (dl-alpha tocopherol)2%
Ferulic Acid 1%

ส่วนของน้ำกลั่นจะเพิ่มกลีเซอรีน 5% เจลว่านหางจระเข้ 5%

สูตรนี้ใช้ได้ไม๊คะ และการละลาย Ferulic Acid สามารถใช้ Propylene Glycolละลายได้ไม๊คะใช้สัดส่วนเท่าไรหรือมีตัวอื่นที่ดีกว่าในการละลาย Ferulic Acid แนะนำไม๊คะ

ขอบคุณมากค่ะ
chareeratana

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอคำแนะนำสูตร Skinceutical Vit C+E+Ferulic acid ค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ธ.ค. 13, 2020 1:45 pm

สวัสดีคะ

Ferulic Acid สามารถละลายได้ใน Ethoxydiglycol คะ ทีมงานไม่แน่ใจเรื่องการละลายใน Propylene Glycol ท่านสมาชิกจะต้องลองทดสอบดูคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง